634
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194916815_1404719429884895_6487456280661035101_n-1024x683.jpg)
และในปัจจุบันได้รีโนเวทพื้นที่ให้กลายเป็นสถานที่พักผ่อนหย่อนใจ แต่ก็ยังอนุรักษ์บรรยากาศและโครงสร้างไม้สักของโรงสีเอาไว้
และแบ่งพื้นที่ออกเป็นโซนต่าง ๆ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195152032_1404719283218243_5246803261848675044_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194650653_1404720836551421_3187680392573793506_n-682x1024.jpg)
แถมที่นี่มุมถ่ายรูปเยอะมากด้วย ใครที่จะตามแอดมาแนะนำว่า อย่าลืมแต่งตัวมาให้เข้ากับธีมด้วยนะ
รับรองเลยว่าได้รูปกลับไปลงโซเชียลอีกเพียบ!!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195339016_1404720299884808_7051259912713169476_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194669839_1404721963217975_7828014394108788654_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194560942_1404719236551581_5224756203109647111_n-1024x683.jpg)
มีมุมให้เราได้เลือกนั่งกันทั้ง Indoor และ Outdoor บอกเลยว่า ขอแนะนำโซน Outdoor
เพราะว่าเราจะได้สัมผัสกับบรรยากาศริมแม่น้ำเจ้าพระยาได้แบบใกล้ชิด
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195127161_1404719813218190_3744660914020295298_n-1024x683.jpg)
อีกอย่างอาหารและเครื่องดื่มเค้าเยอะมากจริงๆ แต่ขอแอบแนะนำเมนูเด็ดที่ควรค่าแก่การสั่งมาชิมก็คือ เมี่ยงปลาทับทิม
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194897943_1404719856551519_1048097395654119548_n-1024x683.jpg)
ขี้เมากรอบ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194324341_1404719989884839_2514210089957666382_n-1024x682.jpg)
เค้กมะพร้าว และเครื่องดื่ม london fog tea float
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194375456_1404720029884835_8016439648314081871_n-682x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194367741_1404720339884804_5184525752540397942_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195608828_1404720533218118_7577415885958938138_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194775398_1404720609884777_8583976856183229260_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195472803_1404721629884675_4452428796791991391_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194945096_1404721449884693_8978414963912617182_n-1024x682.jpg)
การเดินทาง ถ้ามาจากกรุงเทพให้มุ่งหน้าไปถนนชัยพฤกษ์ แล้วก็ตรงไปตามทาง ใช้ทางคู่ขนานถนนชัยพฤกษ์ แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าไปในซอยวัดปากคลอง ตรงไปตามทางจนถึงท่าน้ำวัดปากคลองพระอุดม ที่จอดรถฟรี แต่เสียค่าเรือข้ามฟาก 10 บาท
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194792124_1404721139884724_7564950942327826377_n-1024x683.jpg)
นี่ที่แต่ก่อนเป็นที่ตั้งของ โรงสีไทยอุดม โรงสีข้าวพลังงานไอน้ำ ที่มีอายุกว่า 100 ปี บนพื้นที่กว้างขวางกว่า 5 ไร่ ว่ากันว่าเครื่องมือหรืออุปกรณ์บางอย่างหาดูที่ไหนไม่ได้อีกแล้วนะนอกจากที่นี่
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194916815_1404719429884895_6487456280661035101_n-1024x683.jpg)
และแบ่งพื้นที่ออกเป็นโซนต่าง ๆ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195152032_1404719283218243_5246803261848675044_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194650653_1404720836551421_3187680392573793506_n-682x1024.jpg)
รับรองเลยว่าได้รูปกลับไปลงโซเชียลอีกเพียบ!!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195339016_1404720299884808_7051259912713169476_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194669839_1404721963217975_7828014394108788654_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194560942_1404719236551581_5224756203109647111_n-1024x683.jpg)
เพราะว่าเราจะได้สัมผัสกับบรรยากาศริมแม่น้ำเจ้าพระยาได้แบบใกล้ชิด
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195127161_1404719813218190_3744660914020295298_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194897943_1404719856551519_1048097395654119548_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194324341_1404719989884839_2514210089957666382_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194375456_1404720029884835_8016439648314081871_n-682x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194367741_1404720339884804_5184525752540397942_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195608828_1404720533218118_7577415885958938138_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194775398_1404720609884777_8583976856183229260_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/195472803_1404721629884675_4452428796791991391_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194945096_1404721449884693_8978414963912617182_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/06/194792124_1404721139884724_7564950942327826377_n-1024x683.jpg)
พิกัด: https://goo.gl/maps/mrzgGKD4cYdEusKUA เปิดบริการ: ทุกวัน 09.00 – 22.00 น.เบอร์ตืดต่อ : 02-0828865, 094-1596664