1.2K
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/178886792_312799443535112_7740615020288428981_n-1024x683.jpg)
Agrabah Cafe คาเฟ่ที่ออกแบบมาในสไตล์ตุรกี-โมรอกโก การตกแต่งภายในร้านเน้นสีสันลวดลายแบบศิลปะตะวันออกกลาง ได้แรงบันดาลใจมาจากการ์ตูนเรื่องอะลาดินให้บรรยากาศเหมือนเราอยู่ในเทพนิยายเลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/178577675_312799340201789_9163089547384695170_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179007352_312799473535109_8424616460014678211_n-682x1024.jpg)
แถมชื่อของร้านก็มาจากชื่อเมือง Agrabah ( อัลคาบาร์ ) ในเรื่องอีกด้วย มุมถ่ายรูปสวยๆในร้านมีเพียบ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179171822_312799376868452_3929648352857929095_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179108782_312799130201810_9099395930330924014_n-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179538201_312799153535141_8868104272136346093_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179525501_312799193535137_6622023576071877569_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179079483_312799300201793_4285413774885486861_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179596532_312799573535099_9136551414478560850_n-1024x683.jpg)
ส่วนอาหารที่ทางร้านแนะนำมาก็คือ Agrabah Roti โรตีสอดไส้ชีสยืดๆ เบคอน และไข่ แป้งโรตีกรอบนอกนุ่มใน ชิ้นใหญ่หนานุ่ม อันนี้อร่อยต้องโดน ส่วนเครื่องดื่มเป็น ชาพีช ที่เสิร์ฟมาในชุดน้ำชาสไตล์ตุรกี หอมกลิ่นพีช สดชื่นมากก ถึงร้านจะตกแต่งมาในสไตล์นี้แต่เมนูอาหารมีหลากลายมากนะ ไม่ว่าจะเป็น สปาเกตตี พิซซ่า สลัด สเต๊ก หรือยำแบบไทย หรือจะของหวานต่างๆ ขนม เครื่องดื่ม ก็มีเพียบบบ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179556436_312799253535131_5061563541539545047_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179710121_312799280201795_8600331644037999885_n-1024x683.jpg)
แล้วถ้าใครอยากเป็นเจ้าหญิงจัสมินเหมือนในอะลาดินทางร้านก็มีบริการให้เช่าชุดมาใส่ถ่ายรูปด้วย ชุดละ 300 บาท มีทั้งของผู้หญิงและผู้ชาย ของเด็กก็มีนะ นอกเหนือจากนี้พวกหมวก สร้อย กำไล ต่างๆเลือกมาแมชท์กันได้ฟรีเลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179912856_312799616868428_3219180474511924914_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179538198_312799856868404_5028691343905698402_n-1024x683.jpg)
ร้านอยู่ในซอยสุขุมวิท 97 ถ้ามาด้วย bts ให้ลง bts บางจาก แล้วเดินเข้าซอยสุขุมวิท 97 มาประมาณ 100 เมตร ร้านอยู่ซ้ายมือติดกับ 7-11 อยู่ใน OYO All Day Hostel ถ้าขับรถมาเอง ไปจอดได้ที่ซอยสุขุมวิท 97/1 จอดในบางจากแสควร์ หรือถ้ามาหลัง 2 ทุ่ม ก็เอาจอดที่หน้าร้านได้เลยจ้า
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179799066_312799750201748_8113382292410406503_n-682x1024.jpg)
สวัสดีจ้ะนายจ๋าาา วันนี้แอดจะพาไปท่องโลกตะวันออกกลางดินแดนอาหรับกับ Agrabah Cafe จะเป็นยังไง เตรียมเกาะให้แน่น ซ้อนพรมวิเศษมากับแอด แล้วไปกันเลยจ้าาา !!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/178886792_312799443535112_7740615020288428981_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/178577675_312799340201789_9163089547384695170_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179007352_312799473535109_8424616460014678211_n-682x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179171822_312799376868452_3929648352857929095_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179108782_312799130201810_9099395930330924014_n-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179538201_312799153535141_8868104272136346093_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179525501_312799193535137_6622023576071877569_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179079483_312799300201793_4285413774885486861_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179596532_312799573535099_9136551414478560850_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179556436_312799253535131_5061563541539545047_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179710121_312799280201795_8600331644037999885_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179912856_312799616868428_3219180474511924914_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179538198_312799856868404_5028691343905698402_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/179799066_312799750201748_8113382292410406503_n-682x1024.jpg)
พิกัด: https://goo.gl/maps/V2VvbTtiTk51egCw9เปิดบริการ: ทุกวัน เวลา 10.00-22.00 น.
#Agrabahcafe #รีวิวคาเฟ่ #คาเฟ่ #รีวิวร้านอาหาร #คาเฟ่ตุรกี #อะลาดิน #สุขุมวิท #เกาะล้อพาเที่ยว #เที่ยว #เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต