671
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/2-17-1024x745.jpg)
พอมาถึงแอดนี่งงเลยเพราะคนรายล้อมเยอะจัด ๆ แทบจะไม่เห็นตัวร้านกันแล้ว สอบถามคนแถวนั้นก็ได้ความมาว่าร้านนี้เปิดมาแล้วกว่า 40 ปี เรียกได้ว่าเป็นเจ้าเก่าแก่เลยล่ะ แอดลองซื้อมา 2 อย่างคือกุยช่ายกับลูกชิ้นทอด แต่เอ้อพอเขาให้น้ำจิ้มมามันดันแปลกกว่าที่อื่นเพราะเขาแยกซีอิ้วดำกับพริกน้ำส้มมาให้ ให้แอดมาผสมเองว่าชอบรสชาติแบบไหนก็แล้วแต่คน เออแอดชอบตรงนี้ว่ะ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/3-17-1024x683.jpg)
ว่าแล้วก็ลองกัดกุยช่ายไปซักคำ แอดว่าแป้งมันหนากว่าที่อื่นอ่ะ มันนุ่ม ๆ ไม่เหมือนกับที่อื่นที่แป้งจะบาง ๆ ตรงนี้แอดว่าถ้าใครเป็นประเภทชอบกินไส้เน้น ๆ อาจจะนอยได้ แต่แอดกลับโอเคเพราะเหมือนว่ามันเคี้ยวสนุกกว่า
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/4-20-1024x692.jpg)
ว่าแล้วก็ต่อด้วยไอ้ลูกชิ้นทอดซักหน่อย เห็นเขาบอกเป็นสูตรลับเลยนะ กินเข้าไปเห้ยอร่อย ถึงแม้จะไม่ค่อยชอบกินลูกชิ้น แต่กับเจ้านี้ แอดยอมม
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/5-17-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/6-17-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/11-12-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/12-12-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/13-12-1024x683.jpg)
หากถามถึงกุยช่ายในจังหวัดพิษณุโลก “สิ่นหมิน กุยช่าย” คงเป็นร้านแรก ๆ ที่หลายคนเอ่ยถึง วันนี้แอดแวะมาพิษณุโลก เลยต้องขอวาร์ปมาลองซักครั้งว่ามันจะแตกต่างกับที่อื่นยังไง
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/2-17-1024x745.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/3-17-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/4-20-1024x692.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/5-17-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/6-17-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/11-12-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/12-12-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/13-12-1024x683.jpg)
เวลาทำการ: 15.00 – 17.00 น. (หยุด เสาร์ อาทิตย์)
ปักหมุดไว้ให้เด้อ: https://goo.gl/maps/dF9RoacMZQd1tsz66