293
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/2-2-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/3-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/4-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/5-3-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/6-3-683x1024.jpg)
ขนมเบื้องแม่ประภา ขายมานานกว่า 60 ปี ตั้งแต่สมัยสงครามโลกครั้งที่ 2 !!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/2-2-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/3-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/4-3-1024x683.jpg)
ขนมเบื้องของทางร้านจะมี 2 รส คือ รสหวาน กับ รสเค็ม ตัวไส้เป็นแบบโบราณ เครื่องแน่นๆ กลิ่นหอม รสกลมกล่อม
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/5-3-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/03/6-3-683x1024.jpg)
ถึงจะผ่านกาลเวลามานานแต่ยังคงรักษาคุณภาพและความอร่อยไว้อย่างดี
ร้านอยู่ริมถนนพระสุเมรุ จากแยกบางลำพู ประมาณ 50 เมตรร้านอยู่ซ้ายมือ
ขนมเบื้องแม่ประภา
พิกัด : https://goo.gl/maps/wiLtWdDkhvh8wNKQ9
เปิดเวลา : 09.00 น. – 19.00 น.
#ขนมเบื้องแม่ประภาถนนพระอาทิตย์ #ขนมเบื้องแม่ประภา #ของกินกรุงเทพ #เที่ยวกรุงเทพ #กรุงเทพ #รีวิวของกิน #เกาะล้อพาเที่ยว
#เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต #AutoVariety #Thousandmileproduction #ThousandmileTV #ทีมเกาะล้อพาเที่ยว