บ้านซุกกิ๊กโฮมสเตย์ : ห้วยกุ๊บกั๊บ ไม่มีกิ๊กให้ซุกก็ไปได้ ห้วยกุ๊บกั๊บ ห้วยที่ชื่อน่ารักๆ แบบนี้อยู่ที่อำเภอแม่แตง จังหวัดเชียงใหม่ ห่างจากตัวเมืองประมาณ 1 ชั่วโมง เส้นทางค่อนข้างโหดเลย ต้องเป็นรถ 4×4 เท่านั้น โชคดีที่แอดเอาเจ้า Isuzu D-Max V-Cross 4×4 มาด้วย เลยทำให้ขึ้นมาได้อย่างปลอดภัย แต่ถ้าใครไม่ไหว ไม่มั่นใจ สามารถจอดรถไว้ข้างล่างได้ ทางที่พักก็มีบริการรถรับส่งให้ด้วย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/7-7-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/4-7-1024x682.jpg)
ปัจจุบันมีนักท่องเที่ยวรู้จักกันพอสมควร โฮมสเตย์มีค่อนข้างเยอะ แต่ด้วยความที่แอดรักครอบครัวเลยมาสะดุดตากับชื่อที่พักนี้ 5555 ตอนแรกก็คิดว่าเป็นภาษาของชาวบ้าน แต่ที่ไหนได้ภาษาไทยเนี่ยแหละ ภายในบ้านจะมีทั้งหมด 4 ห้อง และสามารถกางเตนท์ลานด้านหน้าได้ แต่แอบเตือนไว้ก่อนนะว่าห้องน้ำไม่มีน้ำอุ่นเด้อ หนาวสะใจมาก 5555
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/3-7-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/5-6-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/6-7-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/8-6-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/9-7-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/10-5-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/11-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/12-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/13-1-1024x683.jpg)
พอตกเย็นเริ่มหิวก็หาอะไรกินแก้หนาว ก็คงหนีไม่พ้นหมูกระทะ แต่มันก็ยังหนาวอยู่ก็เลยจัดของดีห้วยกุ๊บกั๊บซะหน่อย นั่นก็คือเหล้าดอกไม้ เรียกได้ว่าเดอะเบส หอมหวาน ลื่นคอมาก คือรู้ตัวอีกทีก็หมดขวดซะแล้ว 5555
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/14-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/15-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/16-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/21-1-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/17-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/18-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/19-1-1024x683.jpg)
มาที่นี่อย่าลืมเตรียมอุปกรณ์กันหนาวไปให้พร้อมนะ ที่นี่ไม่ล้อเล่น มันหนาวจริงๆ เย็นๆพระอาทิตย์ตกแสงสวยม๊ากก เช้าๆก็จะมีทะเลหมอกด้วย คือประทับใจที่นี่จริงๆ ชาวบ้านก็น่ารัก ถ้ามีโอกาสแอดจะกลับไปที่ห้วยกุ๊บกั๊บอีกแน่นอน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/20-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/22-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/02/23-1024x683.jpg)
บ้านซุกกิ๊กโฮมสเตย์ : ห้วยกุ๊บกั๊บ
พิกัด ห้วยกุ๊บกั๊บ : https://goo.gl/maps/xEGTd5SVd7NJx9Kk8
พิกัด บ้านซุกกิ๊ก โฮมสเตย์ : https://goo.gl/maps/gYsQ68WfL5RCg5jy6
Line : @258uactv
#บ้านซุกกิ๊กโฮมสเตย์ #ห้วยกุ๊บกั๊บ #ที่พักห้วยกุ๊บกั๊บ #เที่ยวเชียงใหม่ #ห้วยกุ๊บกั๊บ #รีวิวที่พัก #เกาะล้อพาเที่ยว #เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต #AutoVariety #Thousandmileproduction #ThousandmileTV #ทีมเกาะล้อพาเที่ยว