ภูทับเบิก เพชรบูรณ์ มากี่ครั้งก็ไม่เบื่อ ถ้านึกถึงที่นี่อย่างแรกที่คนนึกถึงแอดคิดว่าน่าจะเป็นอากาศของที่นี่ เพราะอากาศเย็นไปจนถึงหนาวตลอดทั้งปีเลย และยังเป็นจุดชมวิวทะเลหมอกที่สวย ที่ไม่อยู่จะอยู่ตรงไหนก็สามารถเห็นทะเลหมอกได้ โดยเฉพาะหน้าฝนจะยิ่งสวย ไหนจะความน่ารักของชาวบ้านที่ยิ้มแย้มยินดีต้อนรับนักท่องเที่ยวอย่างเป็นกันเอง และเสน่ห์อีกอย่างที่ทำให้เป็นที่ชื่นชอบของนักท่องเที่ยวคือเส้นทางที่มีโค้งเยอะและสวยงาม
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/18-2-1024x682.jpg)
บนภูทับเบิกมีที่พักให้เลือกเพียบเลย แอดมา 3 วัน 2 คืน คืนแรกแอดนอนที่ หลงเขาแคมป์ ภูทับเบิก ฟิลล์เหมืองห้องกระจกลอยฟ้า ที่พักหลักพัน แต่วิวนี่หลักล้านเลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/19-2-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/20-3-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/21-2-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/22-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/23-2-1024x683.jpg)
ส่วนอีกคืนนอนที่ ไร่สตรอเบอร์รี่ ภูทับเบิก รีสอร์ท เป็นเตนท์กระโจม เป็นอะไรที่ชอบมากก วิวหน้าห้องพักเป็นทุ่งดอกไม้สีสันสวยงาม
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/32-1-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/33-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/34-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/35-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/36-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/39-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/40-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/37-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/38-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/42-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/44-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/45-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/46-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/43-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/47-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/48-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/49-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/50-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/16-1-1024x576.jpg)
คือทั้งสองที่ที่แอดพัก วิวสวย ห้องสะอาด ที่สำคัญมีเครื่องทำน้ำอุ่น เลิฟเลยย
หรือใครที่เป็นสายแคมป์นะ แอดแนะนำจุดกางเตนท์ที่ผาหัวสิงห์
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/17-2-1024x682.jpg)
ที่นี่แอดว่าสุดละ โดยเฉพาะตอนเย็นๆพระอาทิตย์กำลังจะตกนะ วิวก็ดี ขอใช้คำว่าโคตรโรแมนติกเลย 55555
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/3-7-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/4-7-1024x683.jpg)
ส่วนเรื่องอาหารการกินนี่แทบไม่ต้องพูดถึง คือไม่ต้องกลัวอดอ่ะ จะกินเล่นกินจริงจังอาหารคาวหวาน มีเยอะแยะมากมายก่ายกอง ของฝากก็เหมือนกัน มีเยอะมากๆๆ เลือกร้านไม่ถูกเลยทีเดียว 55555
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/5-8-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/6-8-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/7-7-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/8-5-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/9-5-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/10-4-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/12-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/11-3-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/13-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/51-1024x683.jpg)
ก่อนจะเดินทางกลับกันยาวๆแอดก็หาคาเฟนั่งชิลล์ๆเสพบรรยากาศอีกนิดก่อนจะกลับ จนมาสะดุดตากับร้าน น้อม๋อ Natural High Bar
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/52-1024x683.jpg)
นี่แหละร้านที่ตามหา ความรู้สึกคือสโลว์ไลฟ์แบบสุดๆ นั่งมองรถวิ่งขึ้นลงตามโค้งอย่างเพลิน 55555 ที่สำคัญสตอเบอร์รี่สมูทตี้อร่อยมากก
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/54-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2023/01/53-1024x683.jpg)
ภูทับเบิก
ที่พัก : หลงเขาแคมป์ ภูทับเบิก 084-1646124
ที่พัก : ไร่สตรอเบอร์รี่ ภูทับเบิก รีสอร์ท 096-3583867
คาเฟ : น้อม๋อ Natural High Bar ภูทับเบิก 099-2291616
ผาหัวสิงห์ : https://goo.gl/maps/MXGDJoa7EZnHat9z5
ภูทับเบิก : https://goo.gl/maps/GEv8fdC8V2TVZoZ5A
#ภูทับเบิก #หลงเขาแคมป์ภูทับเบิก #ไร่สตรอเบอร์รี่ภูทับเบิกรีสอร์ท #ทะเลหมอก
#เที่ยวภูทับเบิก #ภูทับเบิก #รีวิวที่เที่ยว #เกาะล้อพาเที่ยว #เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต