วันนี้เรายังอยุ่กันที่ย่านเก่าวังกรด ย่านที่มีของอร่อยหลากหลาย อร่อยเฟี้ยวจะพาไปกินของอร่อยอีกหนึ่งร้านที่ห้ามพลาดในย่านนี้ ก็คือร้าน เจ๊หยีหมูสะเต๊ะ นั่นเอง
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/11/2-4-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/11/3-33-1024x683.jpg)
หมูสะเต๊ะที่จัดจ้านในย่านนี้ มีสูตรเด็ดที่ได้รับความนิยมมากว่า 30 ปี ขายได้วันละเป็นพันๆไม้ ไม่ว่าจะลูกค้าขาจรหรือขาประจำก็แห่กันมาซื้อ ด้วยความที่เจ๊หยีได้เลือกใช้วัตถุดิบที่มีคุณภาพ ใหม่ สด เสมอ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/11/4-31-854x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/11/5-36-683x1024.jpg)
ใช้เนื้อหมูเฉพาะเนื้อสัน หั่นเป็นชิ้นกำลังดี หมักกับเครื่องเทศสูตรเฉพาะปิ้งด้วยเตาถ่าน
จนสุกนุ่มกำลังดี กินคู่กับน้ำจิ้มสูตรเฉพาะของทางร้าน
เจ๊หยีหมูสะเต๊ะนี่เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งไฮไลต์ของย่านวังกรดเลยทีเดียวใครมาเที่ยวแถวนี้แวะเวียนกันไปลองชิมหมูสะเต๊ะอร่อยๆกันได้เลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/11/6.1-1024x682.jpg)
พิกัด : https://goo.gl/maps/7w7MU1EhWXGgfhSq9 (อยู่เยื้องๆกับร้านก๋วยเตี๋ยวเจ๊ลั้ง)
เปิดเวลา : ทุกวัน 07:00 – 16:00 น. (หรือจนกว่าของจะหมด)
#เจ๊หยีหมูสะเต๊ะ #หมูสะเต๊ะ #ย่านวังกรด
#พิจิตร #ของกินพิจิตร #รีวิวของกิน #เที่ยวพิจิตร