ร้านกาแฟโบราณที่อยู่คู่ชุมชนเก่าแก่อย่างชุมชนตะพานหิน จ.พิจิตรร้านกาแฟโกยีไม่ได้ดังเป็นที่รู้จักของคนในตะพานหินเท่านั้น
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/3-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/2-3-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/9-1-682x1024.jpg)
บรรยากาศในร้านออกแนวสภากาแฟยามเช้าเป็นห้องแถว ภายในร้านก็ดูเก่าแก่ ขายมานานกว่า 60 ปี
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/5-1-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/6-1-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/7-1-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/8-1-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/10-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/14-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/15-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/11-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/12-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/13-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2022/01/19-1024x683.jpg)
ที่สำคัญคือเค้าทำกันรุ่นนี้เป็นรุ่นสุดท้ายแล้ว ได้กินกาแฟโบราณแท้ๆ สัมผัสบรรยากาศเก่าๆยามเช้า แล้วราคาก็ไม่แพงด้วย ถ้ามีโอกาสแอดอยากให้ลองมากันดูนะ
พิกัด : https://goo.gl/maps/jNsEfyTLVXJ9DLWAA
เปิดเวลา : ทุกวัน 05:00 – 14:00 น.
#กาแฟโกยี#กาแฟโบราณ#สภากาแฟ#พิจิตร#ของกินพิจิตร#รีวิวของกิน#เที่ยวพิจิตร#เกาะล้อพาเที่ยว#เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต#AutoVariety#Thousandmileproduction#ThousandmileTV#ทีมเกาะล้อพาเที่ยว#thailand#Lifestyle#bestvacations#traveldiary#travelpic#traveltrip#รีวิวไทยแลนด์#review#bangsaen#bloggerthailand#Thaireviews#reviewthailand