501
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/2-3-1024x1024.jpg)
วันเลยแอดเลยมาแนะนำร้านเด็ดๆให้ร้านนึง ร้านตั้งอยู่ที่ ตลาดโอโซนวัน สงประภา-ดอนเมือง
เอกลักษณ์ของร้านนี้ที่ทำให้ทุกสายตาต้องเหลียวมองก็คือ เสียงตะหลิวกระทบกับกระทะ และไฟแดงแจ๋สว่างวาบที่ออกมาจากกระทะทุกครั้งที่ผัด
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/3-3-1024x1024.jpg)
ไม่รู้ว่าแขนของพี่แกยังเหลือขนอยู่บ้างมั้ย 55555 อีกส่วนที่สำคัญก็คือวัตถุดิบที่ทางร้านเอามาใช้เรียกได้ว่าใส่ใจสุดๆ ใช้ของที่ทำสดใหม่ แบบวันต่อวัน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/4-3-1024x1024.jpg)
แล้วยังไม่หวงเครื่องใส่แบบจัดเต็มจนนึกว่าประชด ที่ไหนได้ ลืมม….ใส่แล้วใส่อีก ผ่ามม!!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/5-3-1024x683.jpg)
สำหรับใครที่ผ่านไปผ่านมา อยากให้ลองมาชิมดู อร่อยเฟี้ยวแนะนำแล้วบอกเลยไม่มีผิดหวังแน่นอน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/8-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/11-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/12-2-1024x683.jpg)
ผัดไทยกุ้งสด ราคา 55 บาท
ผัดไทยทะเล ราคา 65 บาท
ผัดไทยหมูหมัก (แนะนำอันนี้เลย อร่อยมากก!!!) ราคา 55 บาท
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/13-1024x683.jpg)
นอกจากจะมาสั่งที่ร้านแล้ว สามารถสั่งได้ตามช่องทางเดลิเวอร์รี่ต่างๆ ได้ด้วย หรือจะสั่งหลายๆห่อไปเลี้ยง สัมนา ประชุม ก็ได้เหมือนกัน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/14-1024x683.jpg)
เปิดบริการ : 17:00 น. – 20:30น. เบอร์โทร : 062 979 9556 พิกัด : https://goo.gl/maps/nRoc33x6kXzHfzbZ6
สตรีทฟู้ดของไทยเราที่โด่งดังไปทั่วโลก แว้บแรกเลยที่ทุกคนนึกถึงเป็นอันดับต้นๆ มีอะไรบ้าง? แต่แอดเชื่อว่าเมนูนี้ต้องติดอันดับของทุกคนแน่ๆ นั่นก็คือผัดไทยนั่นเอง
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/2-3-1024x1024.jpg)
เอกลักษณ์ของร้านนี้ที่ทำให้ทุกสายตาต้องเหลียวมองก็คือ เสียงตะหลิวกระทบกับกระทะ และไฟแดงแจ๋สว่างวาบที่ออกมาจากกระทะทุกครั้งที่ผัด
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/3-3-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/4-3-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/5-3-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/8-2-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/11-2-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/12-2-1024x683.jpg)
ผัดไทยทะเล ราคา 65 บาท
ผัดไทยหมูหมัก (แนะนำอันนี้เลย อร่อยมากก!!!) ราคา 55 บาท
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/13-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/09/14-1024x683.jpg)
#ผัดไทยกระทะดัง #ผัดไทย #ของกินดอนเมือง #คนรักดอนเมือง #ของดีดอนเมือง #ตลาดโอโซนวัน #StreetFood #สตรีทฟู้ด #รีวิวร้านอาหาร #อร่อยเฟี้ยว #เกาะล้อพาเที่ยว #เที่ยว #เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต #AutoVariety #Thousandmileproduction #ThousandmileTV #ทีมเกาะล้อพาเที่ยว #thailand #Lifestyle #bestvacations #best_worldplaces #wonderworld #traveldiary #travelpic #traveltrip #รีวิวไทยแลนด์ #review #goodvibes #bloggerthailand #Thaireviews