919
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205883700_1419266928430145_601122766802602284_n-1024x683.jpg)
โซนแรกคือตรงกลางที่เป็นน้ำสีฟ้า มีโต๊ะกลมกลางน้ำ ศาลาริมน้ำ และก็ศาลา 2 ชั้น
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204816055_1419266875096817_3686406719262254735_n-1024x675.jpg)
โซนที่ 2 คือโซนป่าที่เป็นทางคตเคี้ยว ระหว่างทางจะมีมุมถ่ายรูปอยู่ด้วย เดินไปจนสุดทางจะเจอกับ bubble
ที่เราสามารถเข้าไปนั่งถ่ายรุปได้ ไม่ต้องกลัวร้อนนะ ข้างในมีแอร์
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204439260_1419270105096494_7266213430543418959_n-1024x683.jpg)
โซนสุดท้ายเป็นโซนคาเฟ่แบบ indoor จัดเป็นบรรยากาศของป่า นั่งจิบกาแฟ ตากแอร์เย็นสบาย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205117515_1419259281764243_3948651389086039686_n-1024x682.jpg)
าหารที่นี่ก็หลากหลาย ไม่ว่าจะของคาว ขนมหวาน เครื่องดื่ม ส่วนเมนูแนะนำว่าถ้ามาแล้วต้องสั่ง รับรองว่าอร่อยเฟี้ยวแน่นอน ก็จะมี
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205505321_1419258145097690_1380977827954267351_n-1024x1024.jpg)
ส้มตำปลาร้าทะเลถาด / ส้มตำไทยถาด / ซี่โครงหมูซอสบาร์บีคิว / เซ็ตไข่นกกระทา
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205862150_1419258298431008_1863742363735793296_n-1024x760.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204265668_1419258361764335_6358992286149392452_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205558670_1419258498430988_8134792602571078702_n-682x1024.jpg)
Cake set in the forest / บานอฟฟี่คาราเมลสมูทตี้ / สตรอว์เบอร์รี่ชีสเค้กสมูทตี้
ที่นี่เป็นอีกหนึ่งที่แอดประทับใจมากเลย ไม่ว่าจะด้วยการตกแต่งของร้านที่ถ่ายรูปออกมาแล้วสวยทุกมุมจริงๆ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/203933748_1419259658430872_6203044875946883948_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205415378_1419259078430930_7573682651749641041_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205766911_1419270211763150_521103790744790115_n-1024x683.jpg)
สชาติอาหารก็ไม่ได้มีดีแค่หน้าตา ถือว่าอร่อยเลยแหละ ถ้าใครได้มาแล้วรับรองว่าต้องแบกความประทับใจกลับบ้านแบบหนักๆเหมือนแอดแน่นอน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204501175_1419262698430568_2117347060536954138_n-1-1024x724.jpg)
ฮ็อตแค่ไหนไม่รู้ แต่ที่รู้คือต้องต่อคิวยาวเป็นกิโลเลยนะจ้ะ เพราะเค้าทำออกมาสวยมาก ดีมากจริงๆ ที่นี่ถูกออกแบบให้เน้นธรรมชาติ ด้วยน้ำสีฟ้า ให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ทะเลเลย จะว่าไปก็เหมือนมัลดีฟส์เหมือนกันนะ ที่นี่แบ่งออกเป็น 3 โซน บอกเลยว่าถ่ายรูปสวยทุกโซน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205883700_1419266928430145_601122766802602284_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204816055_1419266875096817_3686406719262254735_n-1024x675.jpg)
ที่เราสามารถเข้าไปนั่งถ่ายรุปได้ ไม่ต้องกลัวร้อนนะ ข้างในมีแอร์
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204439260_1419270105096494_7266213430543418959_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205117515_1419259281764243_3948651389086039686_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205505321_1419258145097690_1380977827954267351_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205862150_1419258298431008_1863742363735793296_n-1024x760.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204265668_1419258361764335_6358992286149392452_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205558670_1419258498430988_8134792602571078702_n-682x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/203933748_1419259658430872_6203044875946883948_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205415378_1419259078430930_7573682651749641041_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/205766911_1419270211763150_521103790744790115_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/07/204501175_1419262698430568_2117347060536954138_n-1-1024x724.jpg)
พิกัด: https://goo.gl/maps/SUwnJtzgULwZpLHC6 เปิดบริการ: 10.00-21.00น. หยุดทุกวันพุธ
#BubbleInTheForest#BubbleCafe#นครปฐม#ที่เที่ยวนครปฐม#คาเฟ่นครปฐม#ร้านอาหารนครปฐม#รีวิวคาเฟ่#รีวิวร้านอาหาร#เกาะล้อพาเที่ยว#เที่ยว#เที่ยวสักครั้งรสชาติของชีวิต