1.2K
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/186009438_321080086040381_1691372855588953136_n-1024x683.jpg)
แต่ก่อนที่นี่เป็นเหมืองหิน มีการขุดเจาะภูเขาหิน เลยเห็นเป็นชั้นดินที่สีไล่ระดับกันไปมา มีเกาะแก่ง แอ่งน้ำ จะบอกว่าน้ำใสมากกก ก้มไปดูแอดตกใจเลยนึกว่าดารา แต่ที่ไหนได้หน้าแอดเอง หยอกๆ 55555
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/172521331_321079889373734_767258900968004439_n-735x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185858696_321080386040351_7785611769389430038_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185075095_321080019373721_7222865348014184476_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185552715_321079896040400_664460517671853932_n-1024x683.jpg)
น้ำเป็นสีฟ้าๆ เขียวๆ พื้นที่กว้างขวางใหญ่โต มีภูเขาสูงต่ำต่างระดับรายล้อมอยู่รอบๆ แล้วด้วยที่นี่ยังไม่เป็นที่รู้จักมาก และไม่ใช่ที่ท่องเที่ยวซะทีเดียว
เรื่องความปลอดภัยหรือสิ่งอำนวยความสะดวกเลยยังไม่มี บางจุดมันเป็นเหว หน้าผาสูงๆ คือมันไม่มีที่กั้น ใครที่มาก็เซฟๆตัวเองกันด้วยน้า
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185496970_321080229373700_4260717692237658244_n-1024x683.jpg)
แล้วที่สำคัญคือที่นี่เป็นพื้นที่ของเอกชน ตรงไหนมีป้ายที่เขียนว่า “พื้นที่ส่วนบุคคลห้ามเข้า” ก็เคารพกฎทำตามกันด้วยน้า
แล้วอีกเรื่องสำคัญเหมือนกันคือไปแล้วรักษาความสะอาดกันด้วยนะทุกคน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185688209_321080452707011_8398528493122251403_n-683x1024.jpg)
แนะนำว่าถ้ากลัวดำกลัวแดดอย่ามาตอนกลางวันเด็ดขาด เพราะแดดเปรี้ยงร้อนมาก 5555 ไม่มีที่ร่มให้หลบแดดเลย
ไปช่วงเย็นแสงจะสวยกว่า อากาศไม่ร้อนแถมเห็นพระอาทิตย์ตกดินอีกด้วย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185788519_321080182707038_9138067937631142653_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185914183_321079859373737_757253802913303935_n-877x1024.jpg)
การเดินทางก็ไม่ยากเลย เดี๋ยวแอดจะทิ้งลิ้งค์พิกัดไว้ให้ด้วยละกันนะ เปิด google map มาได้เลยไม่ต้องกลัวหลง
เพราะหลงทางยังหาเจอ แต่ถ้าหลงเธอต้องทําไง 5555555
ตอนแอดเห็นแล้วแบบว้าววว!! ไม่คิดว่าจะมีที่แบบนี้ในเมืองไทยด้วย นึกว่าอยู่ที่อเมริกาเลยนะเนี่ยย คือเป็นสถานที่ที่น่าสนใจมากนะ จะว่าเป็นที่ลับก็ไม่เชิง เพราะคนที่มากันก็ยังถือว่าน้อยมาก
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/186009438_321080086040381_1691372855588953136_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/172521331_321079889373734_767258900968004439_n-735x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185858696_321080386040351_7785611769389430038_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185075095_321080019373721_7222865348014184476_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185552715_321079896040400_664460517671853932_n-1024x683.jpg)
เรื่องความปลอดภัยหรือสิ่งอำนวยความสะดวกเลยยังไม่มี บางจุดมันเป็นเหว หน้าผาสูงๆ คือมันไม่มีที่กั้น ใครที่มาก็เซฟๆตัวเองกันด้วยน้า
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185496970_321080229373700_4260717692237658244_n-1024x683.jpg)
แล้วอีกเรื่องสำคัญเหมือนกันคือไปแล้วรักษาความสะอาดกันด้วยนะทุกคน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185688209_321080452707011_8398528493122251403_n-683x1024.jpg)
ไปช่วงเย็นแสงจะสวยกว่า อากาศไม่ร้อนแถมเห็นพระอาทิตย์ตกดินอีกด้วย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185788519_321080182707038_9138067937631142653_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/05/185914183_321079859373737_757253802913303935_n-877x1024.jpg)
เพราะหลงทางยังหาเจอ แต่ถ้าหลงเธอต้องทําไง 5555555
พิกัด: https://goo.gl/maps/PFqwMKj25eH6pBjp6 เปิดบริการ: เข้าชมได้ตลอดวัน