1.1K
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127188366_219740229507701_8648547447750334845_n-1024x575.jpg)
แอดได้มีโอกาสไปเที่ยวนครนายกมาทุกคนนนน แล้วทีนี้ขึ้นชื่อว่านครนายกมันก็ต้องมีแอดเวนเจอร์ใช่ปะ คือเหนื่อยมากกกอยากพักกายพักผ่อนที่ดี ๆ ซักที่นึง สุดท้ายมาลงเอยทีนี่จ้าที่เลือกเพราะมีห้องติดสระว่ายน้ำสามารถโดดลงน้ำท่ามกลางวิวภูเขาได้เลยนี่แหละ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/126954305_219740446174346_8662261193959923627_n-1024x683.jpg)
พอได้เดินคุยเล่นกับคนดูแลจึงได้รู้ว่าชื่อ At Rice Resort นั้นมีที่มาจาก “ข้าว” ซึ่งถือเป็นอัตลักษณ์ของชนเผ่าพื้นเมืองในจังหวัดนี้เลย ตัวเจ้าของแกเลยนำเอาเรื่องนี้เข้ามาเป็นเอกลักษณ์และคอนเซปหลักของการออกแบบในทุกส่วนของโรงแรม ไล่ตั้งแต่ล็อบบี้ไปจนถึงแชมพูกลิ่นข้าวเลยคุณพระ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127008196_219740612840996_4470319445720098840_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127040671_219740552841002_1758438592907467857_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127209798_219740942840963_9132304425137349207_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127524683_219741046174286_2073676477898936444_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127172883_219740752840982_8476542800002486560_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127234856_219740512841006_7461607476758262992_n-1024x683.jpg)
ในส่วนของอาหารนั้นคือไฮไลท์เด็ดสุดเลยครับมันสุดยอดมากก มีทั้งอาหารไทยและต่างประเทศและที่เด็ดสุดคือเจ้าพิซซ่านี่แหละ ถ้าเบื่อ ๆ ก็มีคาเฟ่อยู่ในตัวรีสอร์ทด้วยนะ เรียกได้ว่าอยู่ในตัวรีสอร์ทเนี่ยแหละ ครบจบ อิ่มเอม เบิกบานมาก แอดขอให้ไปเลย 5 ดาวเต็ม!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127216853_219740339507690_305582570569058982_n-1024x575.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127214397_219741582840899_6181501393661317722_n-1024x682.jpg)
มาเข้าเรื่องห้องพักกันเลยไม่ต้องพูดพร่ำทำเพลงละ ที่นี่เขามีให้เลือกหลายแบบตั้งแต่เป็นห้องจนถึงเป็นหลัง โดยมาเที่ยวรอบนี้แอดได้โอกาสนอนสองแบบ นั่นคือแบบที่ติดสระว่ายน้ำกับแบบ Honeymoon Sweet ซึ่งถือเป็นซิกเนเจอร์ของที่นี่เลย ตัวห้องออกแบบสวยมากกกกกกกกก ข้างบนเพดานนี่โปร่งขึ้นไปเป็นเมล็ดข้าวแถมข้างนอกออกมามีสปาเท้าส่วนตัวซะด้วย! ตรงนี้แอดขอแนะนำว่าถ้ามาเป็นครอบครัวแล้วมีเด็กเล็กก็เลือกเอาห้องแบบ Deluxe Pool Access จ้าเพราะเขามีสระเด็กให้ด้วย ส่วนมาเป็นคู่อยากจะสวีทแบบไพรเวทซะหน่อยก็จัด Honeymoon Sweet โลดดดด
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127040671_219741406174250_796975786716243525_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127015331_219741712840886_7064191560124583481_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127551270_219753116173079_397954758056676341_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127638960_219741676174223_1501132526782511114_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/126899837_219741192840938_4587045100749043673_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127014160_219741669507557_1078314869009818915_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127081309_219741612840896_2551979492569599215_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127211614_219741532840904_9061577895103113855_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127237447_219741476174243_126077189898442612_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127172883_219740752840982_8476542800002486560_n-1-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127176940_219740592840998_4671572587284512822_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127188366_219740229507701_8648547447750334845_n-1024x575.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/126954305_219740446174346_8662261193959923627_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127008196_219740612840996_4470319445720098840_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127040671_219740552841002_1758438592907467857_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127209798_219740942840963_9132304425137349207_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127524683_219741046174286_2073676477898936444_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127172883_219740752840982_8476542800002486560_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127234856_219740512841006_7461607476758262992_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127216853_219740339507690_305582570569058982_n-1024x575.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127214397_219741582840899_6181501393661317722_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127040671_219741406174250_796975786716243525_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127015331_219741712840886_7064191560124583481_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127551270_219753116173079_397954758056676341_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127638960_219741676174223_1501132526782511114_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/126899837_219741192840938_4587045100749043673_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127014160_219741669507557_1078314869009818915_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127081309_219741612840896_2551979492569599215_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127211614_219741532840904_9061577895103113855_n-1024x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127237447_219741476174243_126077189898442612_n-683x1024.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127172883_219740752840982_8476542800002486560_n-1-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/127176940_219740592840998_4671572587284512822_n-1024x683.jpg)
พิกัด: https://g.page/atriceresort?share
เรทราคา: 2000-5000 (แล้วแต่ช่วงจ้า ยังไงก่อนไปเช็คได้ตามเว็บไซต์จองโรงแรมอีกทีนะ)