2K
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148209441_267315651416825_278664267493180946_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146564526_267315688083488_7914832962091193822_n-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/147003530_267316174750106_7549950412823326779_n-1024x683.jpg)
ที่นี่เขาจะมีแท่นปล่อยเรือจากที่สูงหยั่งกะสวนสยาม เรียกเสียงกรี๊ดตั้งแต่เริ่ม แล้วแก่งที่นี่ยาวถึง 4 กิโลครึ่ง 16 แก่ง มีทั้งแบบโหดกรี๊ดปากแหกไปจนถึงพอได้หัวเราะมุมปาก ส่วนวิวข้างทางก็สวยงามธรรมชาติมาเต็ม (แนะนำให้ลองพายกันเอง แล้วจะได้รู้ว่าความบันเทิงคืออะไร)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148977260_267316328083424_9085420443297977447_n-1024x683.jpg)
นอกจากนั้นก็ยังมีสไลเดอร์ให้สไลด์ลงน้ำกับกระโดดหอวิวภูเขาทีแลดูน่าจะหวาดเสียวจริง เล่ามาขนาดนี้รู้แล้วใช่มั้ยล่ะว่าที่เนี่ยคือศูนย์รวมความมัน ความโหด ความฮา!!
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149501851_267316301416760_4290332192544668186_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146941825_267315631416827_7399645344100334407_n-1-1024x683.jpg)
ซึ่งทาง ATV เนี่ยยาวถึง 4 กิโลแถมขึ้นเขาลงเขาตลอด แถมมีหลากหลายเส้นทางและระดับความโหดให้เลือก วันนี้แอดเพิ่งมือใหม่เลยขอลองน้ำจิ้มทางที่ง่ายที่สุดก่อนแต่แบบ เห้ย แม่งไม่ใช่แค่แบบทางเรียบ ๆ ขับไปหลับไปนะ มีทั้งลุยเขา หักศอก ขึ้นเขาแบบเกือบ 90 องศา ลงเขาก็มีแบบเกือบ 90 องศา หวาดเสียวสุด ๆ นี่ขนาดทางระดับแบเบาะนะ ใครเทพจริงต้องมาลองทางที่โหดที่สุด ลองแล้วมาบอกแอดด้วยนะว่าเป็นไง ถ่ายรูปมาอวดด้วยก็ดี
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146759717_267315914750132_1426778233295572610_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149397741_267315854750138_4465898917662613430_n-1024x682.jpg)
ค่าใช้จ่าย ทั้ง ATV และ ล่องแก่ง คิดเป็นหัว หัวละ 400 จ้า ถ้าเทียบกับประสบการณ์ทีได้รับ แอดว่าแม่งคุ้มมาก ต้องมาโดนซักครั้งจริง ๆ จัดทริปแบบไปเช้าเย็นกลับกรุงเทพก็ได้ หรือจะค้างซักคืนเอาแรงก็ได้เพราะที่นี่เขามีบริการห้องพักไว้พร้อมเลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148512274_267316064750117_1521783154802084629_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149332217_267315818083475_1813710099469079636_n-1024x683.jpg)
ขาลุยขาแอดเวนเจอร์ฟังทางเนนนน้ วันนี้แอดมี 1 ในโลเคชั่นที่บอกเลยว่าปราบเซียนจัด ๆ มานำเสนอ นั่นก็คือภูเกาะ ล่องแก่ง จังหวัดสระบุรี ถ้าอยากรู้ว่าทำไมแอดบอกว่าปราบเซียนก็ลองฟังประสบการณ์แอดดูได้เลย
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148209441_267315651416825_278664267493180946_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146564526_267315688083488_7914832962091193822_n-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/147003530_267316174750106_7549950412823326779_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148977260_267316328083424_9085420443297977447_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149501851_267316301416760_4290332192544668186_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146941825_267315631416827_7399645344100334407_n-1-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146759717_267315914750132_1426778233295572610_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149397741_267315854750138_4465898917662613430_n-1024x682.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/148512274_267316064750117_1521783154802084629_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/149332217_267315818083475_1813710099469079636_n-1024x683.jpg)
พิกัด: https://goo.gl/maps/bX6tnpuR9e62J57r7