381
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146281248_264024855079238_2169496228109930716_n-1024x770.jpg)
วันหยุดนี้อยากมีรูปเก๋ๆ มาลงโซเชียลเพื่อเรียกยอดไลค์แล้วละก็….แอดมีสถานที่มาแนะนำ นั่นก็คือ!! Fats & Angry ที่ได้ยกเอาความเป็นตะวันตก ยุโรป – เมกา มาตั้งไว้ที่ย่านบางรักบอกเลยว่าเอารูปมาลงมีหวังทั้ง อินบล็อก ไดเรก แตกแน่นอน แอดคอนเฟริม ก็ที่นี่เค้าตกแต่งได้สะดุดตา น่ารักปุ๊กปิ๊ก
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/145852113_264024858412571_599760928126051327_n-1024x576.jpg)
แถมมีมุมถ่ายรูปปังสุด ๆ สไตล์การตกแต่งก็แบบอเมริกันเลย และยังมีมุมถ่ายรูป เก๋ Good Mood ดี แบบที่เราสามารถถ่ายรูป ออกมาได้สวยเป๊ะปังแถบจะทุกมุม ตั้งแต่หน้าร้านไปจนถึงหลังร้านเลย ร้านเค้าก็ตกแต่งตามสไตล์ย้อนยุค ปี 1950 ด้วยสีสันสดใสคัลเลอร์ฟูล
เน้นโทน ขาว แดง เป็นหลัก แอบมีสีเหลือง สีน้ำเงิน พนังตกแต่งด้วยโปสเตอร์วินเทจ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146295014_264024868412570_2193172271904378624_n-1024x683.jpg)
พี่เจ้าของร้านเค้าได้ออกแบบเองแปะไว้ตามมุมต่างๆและตัดด้วยกระเบื้องมันวาวสีขาวดำ และป้ายไฟนีออน เฟอร์นิเจอร์โต๊ะเก้าอี้ ก็จะเป็นเหล็กมันวาวตัดกับหนังสีแดง ทรงโค้งมนเก๋ ๆ ตามสไตล์ตะวันตกย้อนยุคเลย เอาจริงๆก็เหมือนหลุดเข้าไปอยู่
ในคาเฟ่ในซีรีย์ดังอย่าง Stranger things อยู่เหมือนกันนะ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146206449_264024878412569_264982555955100108_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144972251_264024831745907_3969185646655487603_n-1024x702.jpg)
มาพูดของกินกันบ้างดีกว่าก็เนื่องจากทำร้านเป็นสไตล์อเมริกา ดังนั้นที่ร้านก็จะเน้นเป็นพวก MilkShake Cheese Burger อะไรประมาณนี้ เพราะที่นี่เค้ามีทีเด็ดของเค้าคือเลือกใช้ไอศกรีมเกรดพรีเมี่ยมปั่นผสมลงไปในเมนู ทำให้ละมุนสุดๆ มาที่ Cheese Burger กันบ้างที่สามารถเลือกได้ทั้ง หมู เนื้อ ไก่ ที่เฟริฟมาพร้อมกับ Smiley Fries ที่เห็นแล้วแบบกินไม่ลง แต่…ก็ไม่เหลือ 55555 อีกเช่นกัน
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144385548_264024885079235_5098371421229552316_n-1024x789.jpg)
เออ จะบอกอีกเรื่องคือ ที่นั่งก็จะมีไม่ค่อยเยอะมากนะดูช่วงเวลาในการมากันดีๆเน้อ แนะนำว่ามาวันธรรมาช่วงร้านเปิดคือดีสุด คนจะยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ หรือถ้าใครอยากได้แสงที่แตกต่างไปจากของแอดแนะนำว่าให้มาช่วงเย็น
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144966354_264024818412575_6820090885997061637_n-1-1024x676.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146281248_264024855079238_2169496228109930716_n-1024x770.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/145852113_264024858412571_599760928126051327_n-1024x576.jpg)
เน้นโทน ขาว แดง เป็นหลัก แอบมีสีเหลือง สีน้ำเงิน พนังตกแต่งด้วยโปสเตอร์วินเทจ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146295014_264024868412570_2193172271904378624_n-1024x683.jpg)
ในคาเฟ่ในซีรีย์ดังอย่าง Stranger things อยู่เหมือนกันนะ
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/146206449_264024878412569_264982555955100108_n-1024x683.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144972251_264024831745907_3969185646655487603_n-1024x702.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144385548_264024885079235_5098371421229552316_n-1024x789.jpg)
![](https://kholorpatiew.com/wp-content/uploads/2021/04/144966354_264024818412575_6820090885997061637_n-1-1024x676.jpg)
พิกัด: https://g.page/Fats-and-Angry?share ราคา: 65-300.-เปิดทำการทุกวัน 11.00- 21.00 น